เลือกให้ใบสั่งขายแสดงวันที่ CREDAT หรือไม่แสดง

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

เลือกให้ใบสั่งขายแสดงวันที่ CREDAT หรือไม่แสดง

โพสต์โดย lek_iowa » เสาร์ พ.ค. 14, 2022 9:31 am

ต้องการให้ใบสั่งขาย แสดงวันที่ (ตัวแปร ~CREDAT) หากลูกค้ารายนั้นๆเพิ่งสร้างมาไม่เกิน 1 ปี
หากลูกค้ารายนั้นเก่าปว่า 1 ปี ก็ไม่ต้องแสดงขึ้นมา

ผมทดลองเขียนโค๊ดแล้ว ทำได้แต่แสดงวันที่ของ ~CREDAT
แต่ทำฟังก์ชั่นให้แสดงหรือไม่แสดงไม่ได้ครับ
ต้องการสร้าง ~CHKCRE ให้แสดงค่าของ ~CREDAT หากไม่เกิน 1 ปี

Fo:------------------------------ ~CHKCRE -------------------------------

~INIT: 0, "", "", "seq=0; amn=0; SUM_CQ=0; SUM_IV=0; AB=0"
~CREDAT: 4, "mmyy", "AB", "AB = ARMAS->CREDAT"
~CHKCRE: 4, "", "chkcre", "chkcre = IIF( AB > 0, 'test' , 'fail')"

ขอรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ
lek_iowa
Full Member
Full Member

Re: เลือกให้ใบสั่งขายแสดงวันที่ CREDAT หรือไม่แสดง

โพสต์โดย savek » เสาร์ พ.ค. 14, 2022 10:37 am

ลองแก้ไขแบบนี้ดูนะครับ

~CREDAT: 0, "", "CRDAT", "TODAY=@d_prndat(); CRDAT=IIF((TODAY - ARMAS->CREDAT) > 365, CTOD(' '), ARMAS->CREDAT)"
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator
Administrator

Re: เลือกให้ใบสั่งขายแสดงวันที่ CREDAT หรือไม่แสดง

โพสต์โดย lek_iowa » เสาร์ พ.ค. 14, 2022 1:16 pm

ทำได้แล้ว ขอบคุณมากครับ
lek_iowa
Full Member
Full Member

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express