ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการทำ stock  (อ่าน 873 ครั้ง)

chonkanok

• Newbie
  • *
  • +0/-0
สอบถามการทำ stock
« เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 02:23:47 PM »
  • Publish
  • สอบถามเจ้าหน้าที่ค่ะ ที่บริษัท ซื้อสินค้ามาเป็นถัง แล้วมาบรรจุแบ่งเป็นแกลลอน ตอนรับเข้า stock เป็นถัง แล้วขายเป็นแกลลอน ใช่มั๊ยคะ

savek

• Administrator
    • Hero Member
    • *
    • +94/-0
    Re: สอบถามการทำ stock
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 02:40:22 PM »
  • Publish
  • ใช่ครับ โดยเราอาจจะกำหนดรายละเอียดของสินค้าตัวนี้เอาไว้ในลักษณะดังรูปข้างล่างนี้นะครับ

ในตัวอย่างนี้ผมสมมติว่าเป็นสีทาบ้าน ที่ซื้อเข้ามาเป็นถัง แล้วขายออกไปเป็นแกลลอน โดย 1 ถังจะสามารถแบ่งใส่แกลลอนเพื่อขายได้เท่ากับ 5 แกลลอน ก็จะกำหนดค่าเหมือนในภาพนี้นะครับ

Facebook Comments