ผู้เขียน หัวข้อ: ใบเบิกเงินสดย่อย  (อ่าน 2631 ครั้ง)

kubotant

• Jr. Member
  • *
  • +0/-0
ใบเบิกเงินสดย่อย
« เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 11:12:36 AM »
  • Publish
  • เรียน คุณ savek ครับ

มีเรื่องรบกวนครับ เรื่องของ ใบเบิกเงินสดย่อย จะทำอย่างไรได้บ้างครับ ช่องที่ใส่ข้อมูล ประเภท จะสามารถเพิ่มข้อมูลได้มากกว่านี้ครับ

ขอบคุณครับ
    ณรงค์

Deday

• Full Member
    • *
    • +8/-1
    Re: ใบเบิกเงินสดย่อย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 11:57:58 AM »
  • Publish
  • ช่องของประเภท ถ้าป้อนในหน้าใบเิบิกเลยจะป้อนได้ 15 ตัวอักษรครับ (เพิ่มหลักไม่ได้แล้ว)

ประยุกต์ครับ
    คือ ให้คลิกแว่นขยาย แล้วกดเพิ่มข้อความ ซึ่งจากจุดนี้จะสามารถเพิ่มได้ 50 ตัวอักษร สามารถนำไปแสดง
    ในหน้าฟอร์มใบเิบิกเงินสดได้ครับ  แต่หน้าบิลก็ยังโชว์เพียง15ตัวนะครับ  ซึ่งในบิลใบถัดไปต้องการประเภท
    เดิมอีกสามารถคลิกแว่นขยายแล้วเลือกประเภทเดิมที่เคยสร้างไว้ได้เลยครับ

ปล.แบบฟอร์มผมจะทำการแก้ไขให้ ถ้าอย่างไรรบกวนเขียนเมล์ไว้นะครับ แล้วผมจะส่งให้อีกครั้งครับ

:)

kubotant

• Jr. Member
    • *
    • +0/-0
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 01:53:35 PM »
  • Publish
  • เรียน คุณ Deday ครับ

ที่บอกให้คลิกที่แว่นขยาย แล้วกดเพิ่มข้อความ หมายถึงแว่นขยายที่อยู่หลังกรอบสีเหลี่ยมหลังประเภทหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ทำแล้วเหมือนเดิมพิมพ์ได้ยาว แต่หน้า ใบเบิกที่สั่งพิมพ์ก็ออกเหมือนเดิมครับ
    email ผม nrtycitra@hotmail.com

ขอบคุณครับ
    ณรงค์

Deday

• Full Member
    • *
    • +8/-1
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 02:20:11 PM »
  • Publish
  • ใ่ช่แล้วครับ จะพิมพ์ได้ยาวขึ้นถึง50ตัว แต่ที่หน้าจอยังคงตัดโชว์แค่15ตัวนะครับ
    แต่สามารถให้โชว์ในฟอร์มตอนที่ดูจอภาพหรือตอนที่พิมพ์ออกกระดาษให้โชว์ทั้งหมด
    ที่เราพิมพ์ได้ครับ  โดยจะต้องเข้าไปปรับแก้ไขแบบฟอร์มใหม่ ซึ่งผมได้ส่งเมล์ให้แล้วครับ
    วิธีการคือ เมื่อได้รับไฟล์จากผมแล้วให้ก๊อปปี้ไฟล์ตัวนี้ลงในตำแหน่งที่เก็บข้อมูล
    สามารถดูได้จาก เมนูอื่นๆข้อ7 ข้อย่อยที่2

ฟอร์มที่ผมแก้ไขให้เป็นฟอร์มที่2ครับ ซึ่งวิธีการดูคือต้องคลิกข้างรูปprintter เลือกข้อ3ฟอร์มที่2ครับ

Facebook Comments