หมวดทั่วไป > ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express

แก้ไขฟอร์มซื้อเชื่อ

(1/1)

bowling_or:
Bo:    $B  Acc Number        Acc Name                                    Debit             Credit $B   
Ih::                             ;1 gljnlit->voucher aptrn->docnum glacc->accnum                 
Ib:       ~ACCNUM          ~ACCNAM                               ~DRAMT          ~CRAMT                    ;1
If:                                                                                                        ;1
If:                                                              $B~TOTDR          ~TOTCR            $B    ;1

ต้องการที่จะเพิ่มวิธีการบันทึกบัญชี ใส่เดบิต/เครดิต ในหน้าแบบฟอร์มซื้อเชื่อ
ไม่ทราบว่าคำสั่งนี้ถูกต้องรึป่าว เพราะว่าใส่แล้วฟ้องว่าบบทัด Ih ผิดค่ะ
รบกวนหน่อยนะคะ

savek:
เท่าที่ดูคร่าวๆ น่าจะผิดที่ตรงจุดนี้ครับ

--- อ้างจาก: bowling_or ที่ 30 ตุลาคม 2009, 12:08:16 PM ---Ih::                             ;1 gljnlit->voucher aptrn->docnum glacc->accnum                 

--- End quote ---

ตรงส่วนที่เป็นสีแดง ให้ลบออกไปนะครับ

ยังไงดูจากตัวอย่างการแก้ไขแบบฟอร์มขายเชื่อที่ลิ้งค์นี้ประกอบก็ได้นะครับ

http://www.esg.co.th/esg/index.php?fi=no&page=articles&lev=2&ct=135&lang=th

bowling_or:
ต้องการกำหนดสถานที่ส่งของในใบสั่งซื้อ
สามารถไปกำหนดได้ที่ตรงไหน
นอกจากการเพิ่มในหน้าจอใบสั่งซื้อ
เผอิญมีค่าเดิมอยู่ แล้วลบออกไม่ได้
ต้องทำอย่างไรค่ะ

2NA:
ต้องเข้าไปเพิ่มรายละเอียดลูกค้าขึ้นมา 1 รายโดยรหัสให้ใส่เป็น  @@@@@@@@@ ให้เต็มช่องเลยนะค่ะ แล้วเพิ่มข้อมูลหลอกให้ครบไปก่อน ในส่วนของสถานที่ส่งสินค้าจะมีข้อมูลขึ้นมาให้แก้ไขค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version