ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องการติดตั้งเครื่องปริ้นเตอร์ Epson LQ-300+II  (อ่าน 9605 ครั้ง)

wilailak

• Newbie
  • *
  • +0/-0
ใช้โปรแกรมบัญชี express 1.5 รันบนวินโด้ ค่ะ แต่ทำการติดตั้ง เครื่องปริ้นเตอร์ Epson LQ-300+II พอติดตั้งเสร็จแล้ว จะพริ้นงาน
ที่ express มันพิมพ์ออกออไม่เป็นภาษาไทย แล้วเวลาไปทำตามที่หลาย ๆๆ คนบอกให้เซ็ตที่ โปรแกรม express ตามที่เขาแนะนำ (ในอินเตอร์เน็ต)
ก้อยังพิมพ์ออกเป็นภาษาไทยนะ แต่ พวก ไม้ เอก ไม้โท พวก นี้มันกับไมออกของด้วย
เราจะมีวิธีการเซ็จอย่างไรค่ะ

Deday

• Full Member
  • *
  • +8/-1
 :) เบื้องต้นเลยนะคับ   ไม่รู้ว่าทำไปหรือยัง คือ
ไปที่เมนูเริ่มระบบ 6.2  คลิกตรงรูป printer สีเขียว
ให้ใส่กระดาษต่อเนื่องสัก 2 แผ่น โปรแกรมเค้าจะ print test
ทุกตารางออกมา  ให้ลองดูว่าตารางนั้นอ่านได้ดีที่สุด  แล้วนำรหัส
มาใส่ที่ เมนูเริ่มระบบ 6.2 ที่เดิมตรงช่องรหัสภาษาไทย แล้วกดปุ่ม
Shift+F5 เลือกลำดับที่เราใส่เช่น 0  ตอบตกลงแล้วลอง  พิมพ์ดูใหม่อีกครั้งคับ

Facebook Comments