ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้น ExpressI.exe-unable To Locate Component  (อ่าน 5591 ครั้ง)

sitthto

• Newbie
  • *
  • +0/-0
ขึ้น ExpressI.exe-unable To Locate Component
« เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 10:07:28 AM »
  • Publish
  • This application has failed to start because 4CDLL.DLL was not found Re-installing the application may fix this problem

มันหมายความว่าให้ install ซ้ำอีกทีหรือครับ แล้วข้อมูลมันจะหายมั้ย

หรือว่าไปหาโหลด 4CDLL.DLL มาลง ถ้าโหลดแล้วลงไปไว้ที่ไหนของโปรแกรม

แจ้งกลับด้วยครับ

prasit.t@hotmail.com

ITTI

• ฝันใกล้ๆ ไปช้าๆ
    • Moderator
    • Hero Member
    • *
    • +46/-1
    Re: ขึ้น ExpressI.exe-unable To Locate Component
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 07:42:20 PM »
  • Publish
  • File C4DLL.DLL เป็นไฟล์ที่อยู่ในระบบการทำงานของโปรแกรมอ่ะครับ

เบื้องต้นแนะนำให้ติดตั้งโปรแกรมอัพเดทลงไปในที่เก็บโปรแกรมเดิมนั่นแหละครับ เช่น Z:\EXPRESSI

*1.ตอนติดตั้งโปรแกรมก็ให้อ้างไปที่ Z:\EXPRESSI
      *2.ขั้นตอนต่อไปจะมีให้เรา ติ๊กถูก ตรงข้อมูลตัวอย่างนะครับ ตรงนี้ให้เอาติ๊กถูกออกนะครับ
      *3.แล้วก็ทำต่อไปจนเสร็จสิ้น ก็ปิดครับ

ลองทำดูนะครับ ได้หรือไม่ได้อย่างไร บอกด้วยนะครับ  ;D

sitthto

• Newbie
    • *
    • +0/-0
    Re: ขึ้น ExpressI.exe-unable To Locate Component
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 08:14:33 AM »
  • Publish
  • เข้าได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

โอกาสหน้าคงต้องรบกวนอีกนะครับ

Facebook Comments