ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยิงบาร์โค้ต  (อ่าน 6759 ครั้ง)

paijittra_nkc

• Newbie
  • *
  • +0/-0
เครื่องยิงบาร์โค้ต
« เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2008, 12:53:38 PM »
  • Publish
  • ช่วยแนะนำเครื่องยิงบาร์โค้ตที่ใช้กับโปรแกรมเอ็กเพรสหน่อยค่ะ

ASAN

• Hero Member
    • *
    • +65/-13
    • ตัวแทนจำหน่าย Express ที่มีประสบการณ์อย่างแท้จริง
    Re: เครื่องยิงบาร์โค้ต
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2008, 04:03:45 PM »
  • Publish
  • - รุ่นไหนก็ได้ครับ  ก่อนซื้อควรทดสอบ โดยการไปที่ mode Ms Dos Prompt หรือ Command Prompt  ซึ่งจะได้ C:\Document and Settings\User> จากนั้นลองยิงบาร์โค๊ดดู ถ้าตัวเลยที่แสดงที่หน้าจอ เหมือนกับที่ปรากฏบนบาร์โค๊ค ตัวนั้นก็ใช้ได้แล้วครับ   บางรุ่นผมเคยยิงออกมาแล้วตัวเลขเพี้ยนครับ อ่านได้บ้างไมได้บ้าง อ่านออกบางตัว ตัวหน้าหายไป อย่างนี้ใช้ไม่ได้นะครับ

roadman

• Newbie
    • *
    • +2/-0
    • สวัสดี
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2008, 04:57:01 PM »
  • Publish
  • คุณ A-SAN บอกวิธีแล้ว ผมแนะนำ ยี่ห้อให้เลยนะครับ Metrologic-9540 ราคาน่าจะอยู่ 6,500 - 7,900 บาท

http://www.barcoderetail.co.th/products/product_detail.php?id=000011

ออกตัวก่อนไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านเขานะครับ

อยากให้เพื่อนๆ ชาว Express ใช้ของดีและราคาเป็นธรรม

ASAN

• Hero Member
    • *
    • +65/-13
    • ตัวแทนจำหน่าย Express ที่มีประสบการณ์อย่างแท้จริง
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2008, 09:59:16 PM »
  • Publish
  •  ดีครับคุณ roadman เพราะลูกค้าของผมก็มีปัญหาเจ้าเครื่องบาร์โค๊ดนี้พอสมควร ไม่รู้จะช่วยลูกค้ายังไง จะแนะนำตรงๆ เดี๋ยวเข้าใจว่ามีส่วนได้เสีย ผมขอขายโปรแกรมอย่าง+การบริการ ก็พอแล้วครับ  ;D

Facebook Comments