ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนเครื่องลูกแล้วฟอร์มหาย  (อ่าน 116 ครั้ง)

TuzGaRr

• Newbie
  • *
  • +0/-0
เปลี่ยนเครื่องลูกแล้วฟอร์มหาย
« เมื่อ: 29 สิงหาคม 2016, 10:19:38 AM »
  • Publish
  • คือผมได้ทำการเปลี่ยนเครื่องลูกครับ

แล้วทีนี้ฟอร์มรายงานที่ ตั้งค่าไว้ทำไมกลับหายไปครับ

ทำอย่างไรถึงจะได้กลับมาครับ

ITIMz

• Sr. Member
    • *
    • +17/-0
      • Express Software Group Co.,Ltd.
    Re: เปลี่ยนเครื่องลูกแล้วฟอร์มหาย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2016, 08:46:22 AM »
  • Publish
  • ได้ลองดูเครื่องอื่นไหมครับ ว่ามีฟอร์มอยู่รึเปล่า  เบื้องต้นลองเช็คที่ Map Drive ก่อนครับว่าเครื่องลูกใหม่นี้ Mapเหมือนกับเครื่องอื่นหรือเปล่าครับ
    หรือลองเข้าโปรแกรมโดยตรงไม่ต้องผ่าน map ดูก่อนครับ

TuzGaRr

• Newbie
    • *
    • +0/-0
    Re: เปลี่ยนเครื่องลูกแล้วฟอร์มหาย
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มกราคม 2017, 11:09:06 PM »
  • Publish
  • map ปกติครับ มีวิธีแก้ไขอื่นไหมครับ

ITIMz

• *
    • +17/-0
      • Express Software Group Co.,Ltd.
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มกราคม 2017, 08:35:29 AM »
  • Publish
  • แบบฟอร์มมีอยู่ในปีเก่าๆหรือว่ามีสำรองข้อมูลเก็บไว้บ้างหรือเปล่าครับ หากมีอยู่ในปีเก่าก็สามารถ copy แล้วมาวางในห้องที่หายไปได้ แต่หากเป็นสำรองข้อมูลอาจจะต้องกำหนดบริษัทใหม่ และ copy ฟอร์มมาวางอีกทีครับผม

TuzGaRr

• Newbie
    • *
    • +0/-0
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มกราคม 2017, 07:42:14 PM »
  • Publish
  • 1.ไฟล์ฟอร์ม มีชื่ออะไรหรอครับ   
    2.แต่ละฟอร์มไฟล์ชื่อเหมือนกันรึเปล่าครับ

ITIMz

• *
    • +17/-0
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มกราคม 2017, 08:02:55 AM »
  • Publish
  • 1.อยู่ที่เมนูอะไรครับ ยกตัวอย่างผมอยู่เมนูขายเงินเชื่อ ชื่อไฟล์ดูได้จาก

2.แต่ละเมนูชื่อไม่เหมือนกันอยู่แล้วครับ

Facebook Comments

ฐานข้อมูลผิดพลาด

ลองอีกครั้ง ถ้าเกิดการผิดพลาดอีกครั้ง ให้แจ้งผู้ดูแลระบบด้วย
    กลับไปหน้าที่แล้ว