สอบถามวิธีการบันทึก ตั๋วเงินรับจากธนาคาร หน่อยค่ะ

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

สอบถามวิธีการบันทึก ตั๋วเงินรับจากธนาคาร หน่อยค่ะ

โพสต์โดย NET 55/5 » พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2020 11:51 am

ขอทราบวิธีการบันทึกลงบัญชี และเอกสารที่ใช้ในการบันทึกเงินกู้ยืมจากธนาคารประเภทตั๋วเงินหน่อยค่ะ
ว่าต้องใช้เอกสารอะไรคะ แล้วบันทึกดอกเบี้ยและการชำระเงินกู้ยังไงคะ ขอบคุณค่ะ
NET 55/5
Full Member
Full Member

Re: สอบถามวิธีการบันทึก ตั๋วเงินรับจากธนาคาร หน่อยค่ะ

โพสต์โดย savek » พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2020 1:34 pm

วิธีการลงบัญชีคงต้องรบกวนลองตรวจสอบจากรายการที่บันทึกไว้เดิมนะครับ หรือสอบถามจากผู้สอบบัญชีที่ใช้บริการอยู่นะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express