ตรวจดูในระบบแลน ว่าใครใช้งานอยู่

บอร์ดนี้เอาไว้ใช้สำหรับถาม-ตอบเกี่ยวกับปัญหาคอมพิวเตอร์ทั่วไป ที่ไม่เกี่ยวกับโปรแกรม Express ครับ เพื่อเป็นช่องทางหนึ่งที่จะช่วยให้ท่านผู้ที่ใช้งานโปรแกรม Express และประสบปัญหาด้านคอมพิวเตอร์จะได้สามารถ สอบถามหาวิธีแก้ไขปัญหาจากผู้รู้ท่านอื่นๆ ได้

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

ตรวจดูในระบบแลน ว่าใครใช้งานอยู่

โพสต์โดย AccVR » พฤหัสฯ. ม.ค. 16, 2020 3:49 pm

จาก หัวข้อ หน้าแรก >เทคนิคการใช้งานโปรแกรม>โปรแกรมอื่น ๆ ที่น่าสนใจ>ตรวจดูในระบบแลน ใครใช้ Express อยู่บ้าง

ทำตามขั้นตอนแล้ว ในส่วนของ server ขึ้นว่า

\\Win2008\
-Access is denied (5).

ทำให้เข้าไปดูไม่ได้ครับ

ต้องทำอย่างไร

ขอบคุณครับ
AccVR
Newbie
Newbie

Re: ตรวจดูในระบบแลน ว่าใครใช้งานอยู่

โพสต์โดย savek » พฤหัสฯ. ม.ค. 16, 2020 4:29 pm

ถ้า Access Denied จะหมายถึงสิทธิ์ของเราไม่สามารถเข้าถึงเครื่อง Server ได้นะครับ ต้องลองให้ผู้ใช้งานระดับ Admin มาตรวจสอบให้นะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาคอมพิวเตอร์ทั่วไป