เรื่องการโอนย้าย ภงด.3 หรือ ภงด.53 ครับ

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

เรื่องการโอนย้าย ภงด.3 หรือ ภงด.53 ครับ

โพสต์โดย aitaolek89 » เสาร์ ต.ค. 05, 2019 2:33 pm

สวัสดีครับ จะสามารถแก้ไขฟอร์มได้ไหมครับ ในการโอนย้าย ภงด.3 หรือ ภงด.53 ให้ ลงที่อยู่ ได้กับโปรแกรม โอนย้าย โดยที่เรา ไม่ต้องมาแก้ | ใน text file ก่อนดึงลงโปรแกรมโอนย้ายของสรรพกร
aitaolek89
Newbie
Newbie

Re: เรื่องการโอนย้าย ภงด.3 หรือ ภงด.53 ครับ

โพสต์โดย ITTI » จันทร์ ต.ค. 07, 2019 8:13 am

โปรแกรมจัดเตรียมให้ได้ตามสาระสำคัญที่ทางสรรพากร กำหนดเอาไว้ครบ ตามจุด Remark (*) ข้อมูลส่วนประกอบของที่อยู่
ในขั้นต้นสรรพกร ก็ยังไม่บังคับข้อมูลโซนนั้น ถ้าจะแยกจริงๆก็น่าจะลำบากครับ เพราะการใส่ฐานข้อมูลใน Express ณ ปัจจุบัน
ไม่ได้มีช่องให้กำหนดแบบแยกละเอียดขนาดแยก เลขที่ตั้ง ชั้นอาคาร หมู่ ฯ แต่สามารถนำส่งได้ โดยข้อมูลสาระสำคัญครบถ้วนครับ

ตัวอย่างโปรแกรมโอนย้าย ภงด.3 ผมกำหนดตัวคั่น ดังนี้

รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ITTI
CO-Admin
CO-Admin

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express