แก้ไขรูปแบบใบเสร็จรับเงิน

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

แก้ไขรูปแบบใบเสร็จรับเงิน

โพสต์โดย yingsaowalak » พฤหัสฯ. ต.ค. 14, 2021 9:14 pm

ใบเสร็จรับเงิน ไม่แสดงข้อมูลรายละเอียดและจำนวนเงินของลูกหนี้คงค้างยกมา

แต่จะแสดงเพียงยอดลูกหนี้ที่ค้างชำระในปีปัจจุบันเท่านั้น

ไม่ทราบต้องแก้ไขแบบฟอร์มอย่างไรคะ
yingsaowalak
Newbie
Newbie

Re: แก้ไขรูปแบบใบเสร็จรับเงิน

โพสต์โดย savek » ศุกร์ ต.ค. 15, 2021 8:33 am

ปกติในแบบฟอร์มใบเสร็จรับเงิน จะแสดงเพียงแค่ยอดของบิลขาย (IV) ที่เราดึงมารับชำระหนี้เท่านั้นนะครับ หากต้องการให้แสดงยอดหนี้คงค้างทั้งหมดของลูกค้ารายนี้ คงต้องแก้ไขแบบฟอร์มเพิ่มเติมพอสมควรครับ รบกวนโทร.สอบถามกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายบริการลูกค้าได้เลยนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express