สอบถามค่ะต้องการให้ DR/CR แสดงในหน้าจอ ซื้อเชื่อ/ซื้อสด

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

สอบถามค่ะต้องการให้ DR/CR แสดงในหน้าจอ ซื้อเชื่อ/ซื้อสด

โพสต์โดย Korranut_s » พฤหัสฯ. มี.ค. 26, 2020 8:38 pm

รบกวนสอบถามค่ะ พอดีว่าฝ่ายบัญชีต้องการปริ๊นหน้าจอ ซื้อเงินเชื่อ (RR) ซื้องเงินสด (HP) แต่มีรายการแสดงบัญชี DR หรือ CR เหมือนหน้าสมุดรายวัน ต้องทำอย่างไรคะ ในฟอร์มใหม่ Express New Report

ขอบคุณค่ะ
Korranut_s
Newbie
Newbie

Re: สอบถามค่ะต้องการให้ DR/CR แสดงในหน้าจอ ซื้อเชื่อ/ซื้อสด

โพสต์โดย suranee » เสาร์ มี.ค. 28, 2020 10:20 am

ในแบบของ NEW Report ทำค่อนข้างยากอยู่สำหรับมือใหม่ ลองวิธีนี้นะค่ะ คือ ให้ลองทำในแบบเก่าดูก่อน จากนั้นค่อยแปลงค่าแบบเก่าให้เป็นแบบใหม่

หรือถ้าชอบฟอร์มแบบไหม่ ก็ให้คัดลอกคำสั่งที่เราแปลงจากเดิมมา เฉพาะส่วนที่ต้องการไปใช้ได้ค่ะ ซึ่งทำได้ง่ายขึ้นเยอะเลย
suranee
Sr. Member
Sr. Member

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express