การกำหนดผังบัญชีให้กับบัตรเครดิต

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

การกำหนดผังบัญชีให้กับบัตรเครดิต

โพสต์โดย Pawida6414 » ศุกร์ ก.พ. 14, 2020 8:29 pm

รบกวนสอบถามค่ะ ถ้าเราจะใช้บัตรเครดิตในการซื้อสินค้ามาขาย เราต้องกำหนดผังบัญชียังไงคะ รวมถึงเวลาจ่ายชำระหนี้บัตรเครดิตด้วยค่ะ และอยากให้แสดยอดเคลื่อยไหวเหมือนstatement bank สามารถทำได้ไหม
Pawida6414
Newbie
Newbie

Re: การกำหนดผังบัญชีให้กับบัตรเครดิต

โพสต์โดย savek » เสาร์ ก.พ. 15, 2020 8:39 am

กำหนดได้จากเมนูเริ่มระบบ ข้อ 1.4.2 วิธีการรับชำระหนี้นะครับ ซึ่งค่าดั้งเดิมโปรแกรมจะมีกำหนดบัตรเครดิตไว้ให้ 1 รายการ คือรหัส VS และผูกเลขที่บัญชีเหมือนกับรายการที่เป็นเช็ครับอยู่แล้วนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express