การพิมพ์ New Report ใช้กระดาษต่อเนื่อง

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

การพิมพ์ New Report ใช้กระดาษต่อเนื่อง

โพสต์โดย Vaean » เสาร์ พ.ย. 09, 2019 9:36 pm

การพิมพ์ เอกสารต่างๆ เช่น ขายสด ขายเชื่อ จากโปรแกรม New Report โดยใช้กระดาษต่อเนื่อง ต้องตั้งค่าที่ไหนครับ
Vaean
Newbie
Newbie

Re: การพิมพ์ New Report ใช้กระดาษต่อเนื่อง

โพสต์โดย savek » จันทร์ พ.ย. 11, 2019 11:23 am

กระดาษต่อเนื่องแบบใช้หนามเตยใช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบนั้น พิมพ์ด้วยแบบฟอร์มแบบ Text Mode (แบบฟอร์มดั้งเดิม) จะดีกว่านะครับ เพราะแบบ New Report เหมาะกับการพิมพ์แบบเป็นใบๆ มากกว่านะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express