เรียกรายงานภาษีซื้อมา วันที่ไม่เรียงตามใบกำกับภาษี

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

เรียกรายงานภาษีซื้อมา วันที่ไม่เรียงตามใบกำกับภาษี

โพสต์โดย sm.suthinee19 » พุธ ก.ย. 11, 2019 9:37 am

สอบถามคะ พอดีเรียกรายงานภาษีซื้อออกมา วันที่ไม่เรียงตามใบกำกับภาษีคะ ไปเรียงตามเลขที่เอกสารภายในแทนคะ
พอกด RENUM ให้เรียงตามวันที่ในใบกำกับภาษี ก็ยังเป็นแบบเดิมคะ โปรแกรมไม่เรียงให้ใหม่คะ
ต้องทำยังไงคะ??
sm.suthinee19
Newbie
Newbie

Re: เรียกรายงานภาษีซื้อมา วันที่ไม่เรียงตามใบกำกับภาษี

โพสต์โดย savek » พฤหัสฯ. ก.ย. 12, 2019 8:04 am

ลองแก้ไขแบบฟอร์มของรายงานภาษีซื้อนี้นะครับ โดยสลับให้เครื่องหมาย * มาไว้ที่บรรทัด Tag แทน ส่วนบรรทัด Key ให้เอาเครื่องหมาย * ข้างหน้าออกครับ

[master file]
File=ISVAT
Alias=A
*Tag=ISVAT2
Key=VATREC+DTOS(VATPRD)+NEWNUM+DTOS(VATDAT)+RECTYP+DOCNUM

*Filter=.NOT.DELETED()
System=DATA_PATH
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express