แนะนำเรื่องการใช้บาร์โค้ดแบะเครื่องแคชเชียร์

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

แนะนำเรื่องการใช้บาร์โค้ดแบะเครื่องแคชเชียร์

โพสต์โดย kn.wana » อังคาร ส.ค. 13, 2019 3:12 pm

มีความต้องการอยากใช้เครื่องแตชเชียร์เข้ามาใช้งานในร้าน โดยใช้บาร์โค้ดเป็นหลักมากกว่าการพิมพ์ข้อมูลรหัสสินค้าด้วยตัวเอง

คำถาม
1.หากสินค้าภายในร้านไม่มีบาร์โค้ดแปะที่ฉลากมาให้ แนะนำทำอย่างไร
2.มีโปรแกรมแนะนำสำหรับการบริหารจัดการ หรือพิมพ์บาร์โค้ดหรือไม่ (สินค้าที่จำหน่ายจำเป็นต้องพิมพ์บาร์โค้ดด้วยตัวเอง)
3.เครืองสแกนบาร์โค้ดสามารถเลือกใช้เครื่องไหนเลยก็ได้หรือไม่ หรือมีเครื่องเฉพาะรุ่น/ยี่ห้อที่โปรแกรมรองรับ
4.สามารถใช้เครื่องแคชเชียในการเชื่อมต่อกับโปรแกรมได้หรือไม่ให้ลิ้นชักเปิดปิด หากได้มีเครื่องจำเพาะรุ่นหรือยี่ห้อที่รอบรับหรือไม่

ขอบคุณครับ
kn.wana
Newbie
Newbie

Re: แนะนำเรื่องการใช้บาร์โค้ดแบะเครื่องแคชเชียร์

โพสต์โดย savek » พุธ ส.ค. 14, 2019 8:03 am

คงต้องหาโปรแกรมสำหรับการพิมพ์บาร์โค้ดมาใช้งานนะครับ และตัวโปรแกรม Express ไม่สามารถทำงานร่วมกับอุปกรณ์ลิ้นชักเก็บเงินได้ครับ ส่วนเครื่องสแกนบาร์โค้ดนั้นเท่าที่เคยทดสอบมา ใช้งานได้ทุกรุ่นครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator

Re: แนะนำเรื่องการใช้บาร์โค้ดแบะเครื่องแคชเชียร์

โพสต์โดย kn.wana » พุธ ส.ค. 14, 2019 6:08 pm

แล้วสามารถใช้กับเครื่องปริ้นใบเสร็จเป็นสลิปแผ่นเล็กได้ปะครับ
kn.wana
Newbie
Newbie

โพสต์โดย savek » พฤหัสฯ. ส.ค. 15, 2019 11:51 am

ได้นะครับ เท่าที่เคยทดสอบจะเป็นเครื่องพิมพ์ของ Epson รุ่นที่ขึ้นต้นด้วยรหัส TM นะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express