อัพเกรดเป็นเวอร์ชั่น New Report setup ไม่ได้

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

อัพเกรดเป็นเวอร์ชั่น New Report setup ไม่ได้

โพสต์โดย p1instrument » ศุกร์ มี.ค. 15, 2019 1:23 pm

อัพเกรดเป็นเวอร์ชั่น New Report แบบใหม่ปรับฟอนต์ได้ กด setup แล้วขึ้นแบบนี้ค่ะ คืออะไรคะ

windows cannot complete the extraction.
the destination file could not be created.
p1instrument
Newbie
Newbie

Re: อัพเกรดเป็นเวอร์ชั่น New Report setup ไม่ได้

โพสต์โดย savek » ศุกร์ มี.ค. 15, 2019 4:03 pm

ตอนที่ฟ้องข้อความดังกล่าวนี้ขึ้นมา ถึงขั้นตอนของการเลือกที่เก็บโปรแกรมหรือยังครับ ถ้ายังไม่ได้เลือกที่เก็บโปรแกรม แต่ฟ้องข้อความลักษณะนี้ อาจจะลองดาวน์โหลดไฟล์อัพเดทมาติดตั้งใหม่อีกครั้งหนึ่งนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator

Re: อัพเกรดเป็นเวอร์ชั่น New Report setup ไม่ได้

โพสต์โดย p1instrument » ศุกร์ มี.ค. 15, 2019 5:12 pm

ใช้วินโดว์ 10 อยู่นะค่ะ ตอนดาวน์โหลดโปรแกรม ที่เก็บจะเก็บให้ที่ ไฟล์downloads อัตโนมัตค่ะ
แต่ข้อความนี้ฟ้องตอนกด setup-ExpressI-NewRwt-194 เพื่อจะติดตั้งค่ะ
p1instrument
Newbie
Newbie

โพสต์โดย savek » จันทร์ มี.ค. 18, 2019 8:42 am

ถ้าลองดาวน์โหลดมาใหม่อีกครั้งหนึ่ง แล้วทำการเซ็ทอัพอีกที จะยังฟ้องข้อความเดิมนี้ไหมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express