ลบทะเบียนเช็ครับล่วงหน้า

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

ลบทะเบียนเช็ครับล่วงหน้า

โพสต์โดย chuvmee » พุธ มี.ค. 13, 2019 8:51 am

รบกวนตอบด่วนนะค่ะช่วยทีกำลังปิดงบการเงินปี2561
1.ทะเบียนเช็ครับล่วงหน้าปี60 ติดมาในทะเบียนต้องการจะลบออกต้องทำอย่างไร่ค่ะเข้าโมดุไหน..เพราะ GL เช็ครับล่วงหน้าใบนี้ไม่ผ่าน GL แต่ติดในทะเบียนเช็ครับค่ะ
ใครเจอปัญหาตรงนี้สรุปให้หน่อยนะค่ะต้องทำอย่างไร
chuvmee
Newbie
Newbie

Re: ลบทะเบียนเช็ครับล่วงหน้า

โพสต์โดย ITTI » พุธ มี.ค. 13, 2019 9:30 am

เช็ครับ(QR)จะเก็บข้อมูลที่ เมนู3.การเงิน3.ธนาคาร3.ทะเบียนเช็ครับ

ถ้า พิสูจน์แล้วว่าเช็ครับนั้นไม่ควรจะอยู่ในระบบ และมีความต้องการจะลบเช็คทิ้ง

สามารถเข้าไปลบได้ที่เมนู 3.การเงิน 3.ธนาคาร 7.รายละเอียดบัญชีเงินฝาก ด้านบนขวามือจะมีปุ่ม ลบ(ถังขยะด้านขวาติดกับเครื่องพิมพ์)
กดแล้วจะมีข้อมูลขึ้นมาให้กดค้นหาเลขที่เช็คเช่น QRXXXX ถ้าเจอแล้วก็ดับเบิ้ลคลิก เลือกที่ต้องการลบ แล้วกด F5 ทำงาน โปรแกรมก็จะลบ
เช็คใบนั้นออกไปจากระบบครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ITTI
CO-Admin
CO-Admin

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express