ใช้งาน Express ผ่าน wifi บน windows10

บอร์ดนี้เอาไว้ใช้สำหรับถาม-ตอบเกี่ยวกับปัญหาคอมพิวเตอร์ทั่วไป ที่ไม่เกี่ยวกับโปรแกรม Express ครับ เพื่อเป็นช่องทางหนึ่งที่จะช่วยให้ท่านผู้ที่ใช้งานโปรแกรม Express และประสบปัญหาด้านคอมพิวเตอร์จะได้สามารถ สอบถามหาวิธีแก้ไขปัญหาจากผู้รู้ท่านอื่นๆ ได้

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

ใช้งาน Express ผ่าน wifi บน windows10

โพสต์โดย dragoons » พุธ มิ.ย. 20, 2018 5:42 pm

สอบถามหน่อยครับ
ผมใช้งาน express ผ่าน wifi เจอปัญหาที่ว่า เวลาใช้คำสั่งคำนวณยอดทุกชนิด หรือประมวลผลจะช้ามากบ้างครั้งก็ค้างไปเลย
ไม่ทราบมีวิธีแก้ไขไหมครับ
ขอบคุณครับ
dragoons
Newbie
Newbie

Re: ใช้งาน Express ผ่าน wifi บน windows10

โพสต์โดย savek » พุธ ก.ค. 04, 2018 8:36 am

ถ้าเป็นไปได้ ไม่อยากแนะนำให้ใช้งานผ่านระบบสัญญาณ WIFI นะครับ แนะนำให้ใช้งานโปรแกรมผ่านระบบสัญญาณจะมีความเสถียรมากที่สุดครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาคอมพิวเตอร์ทั่วไป