พิมพ์รายงานใน window10 แล้วเส้นแถวกลายเป็นเลขไทยค่ะ

บอร์ดนี้เอาไว้ใช้สำหรับถาม-ตอบเกี่ยวกับปัญหาคอมพิวเตอร์ทั่วไป ที่ไม่เกี่ยวกับโปรแกรม Express ครับ เพื่อเป็นช่องทางหนึ่งที่จะช่วยให้ท่านผู้ที่ใช้งานโปรแกรม Express และประสบปัญหาด้านคอมพิวเตอร์จะได้สามารถ สอบถามหาวิธีแก้ไขปัญหาจากผู้รู้ท่านอื่นๆ ได้

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

พิมพ์รายงานใน window10 แล้วเส้นแถวกลายเป็นเลขไทยค่ะ

โพสต์โดย mejapig » อาทิตย์ ธ.ค. 02, 2018 3:32 pm

เป็น window10Home ค่ะ
จะพิมพ์รายงานพวกหน้า เช่น ขายเงินเชื่อ ตรงแถวเส้นตารางกลายเป็นเลขไทยค่ะ
ต้องแก้ไขยังไงคะ หาวิธีไม่เจอเลย
mejapig
Newbie
Newbie

Re: พิมพ์รายงานใน window10 แล้วเส้นแถวกลายเป็นเลขไทยค่ะ

โพสต์โดย mejapig » อาทิตย์ ธ.ค. 02, 2018 3:35 pm

เอิ่ม ได้แล้วค่ะ.. ขอบคุณค่า
ไป copyไฟล์ COURMT_ แล้วเอาไปวางที่โฟลเดอร์ FONT ค่ะ
mejapig
Newbie
Newbie

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาคอมพิวเตอร์ทั่วไป