การ Import ข้อมูลจาก Excel เข้า Express

หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือคำถามเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Express สามารถเข้ามาสอบถามได้ที่นี่ครับ

Moderator: Sutas, CO-Admin, Global Moderator

การ Import ข้อมูลจาก Excel เข้า Express

โพสต์โดย IKCFOOD » พุธ ก.พ. 13, 2019 10:39 am

โปรแกรมสามารถ Import ข้อมูล รายละเอียดสินค้า, ทรัพย์สินจาก Excel เข้าในระบบได้หรือไม่คะ อย่างไรคะ
เป็นตัวตั้งต้น Stock ปัจจุบัน ทั้ง Stock ที่เป็น วัตถุดิบ และสินค้าสำเร็จรูป และทรัพย์สินปัจจุบันนะคะ
เช่นรหัส ชื่อ จำนวน ราคาต่อหน่วย เป็นต้น
IKCFOOD
Newbie
Newbie

Re: การ Import ข้อมูลจาก Excel เข้า Express

โพสต์โดย savek » ศุกร์ ก.พ. 15, 2019 8:41 am

จะทำได้เฉพาะในตอนที่เริ่มใช้งานโปรแกรม Express เท่านั้นนะครับ โดยจะต้องยังไม่มีการป้อนข้อมูลใดๆ เข้าไปในโปรแกรม จึงจะสามารถติดต่อให้ทางเจ้าหน้าที่ของ Express โอนข้อมูลในส่วนที่เป็น Master File (รายละเอียด) ของทั้งลูกค้า ผู้จำหน่าย สินค้า เข้ามาในระบบได้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek
Administrator

Re: การ Import ข้อมูลจาก Excel เข้า Express

โพสต์โดย IKCFOOD » ศุกร์ ก.พ. 15, 2019 10:05 am

มีการใช้งานไปแล้ว แต่ใช้เฉพาะ เมนูบัญชี คะ
ส่วนระบบอื่นๆ ยังไม่ได้ใช้ แต่จะเริ่มเอามาใช้ สามารถ Import เข้าได้ไม๊คะ
IKCFOOD
Newbie
Newbie

โพสต์โดย IKCFOOD » ศุกร์ ก.พ. 15, 2019 10:30 am

savek เขียน:จะทำได้เฉพาะในตอนที่เริ่มใช้งานโปรแกรม Express เท่านั้นนะครับ โดยจะต้องยังไม่มีการป้อนข้อมูลใดๆ เข้าไปในโปรแกรม จึงจะสามารถติดต่อให้ทางเจ้าหน้าที่ของ Express โอนข้อมูลในส่วนที่เป็น Master File (รายละเอียด) ของทั้งลูกค้า ผู้จำหน่าย สินค้า เข้ามาในระบบได้ครับ

มีการใช้งานไปแล้ว แต่ใช้เฉพาะ เมนูบัญชี คะ
ส่วนระบบอื่นๆ ยังไม่ได้ใช้ แต่จะเริ่มเอามาใช้ สามารถ Import เข้าได้ไม๊คะ
IKCFOOD
Newbie
Newbie

โพสต์โดย savek » ศุกร์ ก.พ. 15, 2019 11:41 am

ถ้าข้อมูลที่จะโอนเข้ามาเป็นเฉพาะในส่วนของ Master File และไม่เกี่ยวข้องกับระบบบัญชี สามารถทำได้นะครับ รบกวนโทร.ติดต่อเข้ามาที่ฝ่ายบริการลูกค้าได้เลยนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
savek

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Express